આ સુપરહિટ ફિલ્મોને નકારવાથી જૂહી ચાવલા આજે પણ દુ:ખી, કહ્યું- મારો ઘમંડ વચ્ચે આવી ગયું

જુહી ચાવલા 90ના દાયકાની પ્રખ્યાત અને સુંદર અભિનેત્રી છે. પોતાના સમયમાં જુહી ચાવલાએ એકથી વધુ હિટ ફિલ્મો આપી અને હિન્દી સિનેમામાં એક ખાસ સ્થાન બનાવ્યું. જુહીએ તેના જમાનાના લગભગ દરેક મોટા કલાકાર સાથે કામ કર્યું છે. હવે જુહી ભાગ્યે જ ફિલ્મોમાં જોવા મળે છે પરંતુ તે અવારનવાર ચર્ચામાં રહે છે.

જુહી ચાવલા હિન્દી સિનેમામાં તેના શ્રેષ્ઠ અભિનય માટે જાણીતી છે. તેણી તેના બબલી અભિનયથી ચાહકોનું દિલ પણ જીતી લે છે. જુહીએ વર્ષ 1986માં હિન્દી સિનેમામાં ડેબ્યૂ કર્યું હતું. આ દરમિયાન તેની પહેલી ફિલ્મ ‘સલ્તનત’ આવી. આ ફિલ્મમાં તેણે ધર્મેન્દ્ર, સની દેઓલ, કરણ કપૂર સાથે કામ કર્યું હતું.

જુહી ચાવલાને પહેલી મોટી સફળતા વર્ષ 1988માં મળી હતી. આ દરમિયાન તેની ફિલ્મ ‘કયામત સે કયામત તક’. આ ફિલ્મમાં જુહી સાથે અભિનેતા આમિર ખાન મહત્વની ભૂમિકામાં જોવા મળ્યો હતો. મુખ્ય અભિનેતા તરીકે હિન્દી સિનેમામાં આમિરની આ પ્રથમ ફિલ્મ હતી.

‘કયામત સે કયામત તક’ ઘણી હિટ રહી હતી. આ પછી જુહીએ ક્યારેય પાછું વળીને જોયું નથી અને તે એક પછી એક શાનદાર ફિલ્મો આપતી રહી. પોતાના અભિનયની સાથે જૂહી તેના ડાન્સ અને સુંદરતા માટે પણ દર્શકોમાં ચર્ચામાં હતી. જુહી ઘણા સમયથી હિન્દી સિનેમાથી દૂર હોવા છતાં પણ તે સોશિયલ મીડિયા દ્વારા તેના ફેન્સ સાથે જોડાયેલી રહે છે.

જૂહીએ તેના કરિયરમાં ઘણી શાનદાર ફિલ્મોમાં કામ કર્યું પરંતુ તેને કેટલીક મોટી ફિલ્મો છોડવાનો અફસોસ પણ છે. તેણીની કેટલીક નકારી કાઢવામાં આવેલી ફિલ્મો અન્ય અભિનેત્રીઓની કારકિર્દી બની હતી. આ અમે નથી કહી રહ્યા પરંતુ જુહી ચાવલાએ પોતે કહ્યું છે.

જુહીએ પોતાના ફિલ્મી કરિયર દરમિયાન કેટલાક એવા નિર્ણયો લીધા હતા, જેનો તેને આજ સુધી પસ્તાવો છે. તેણે કેટલીક એવી ફિલ્મોને ઠુકરાવી દીધી હતી જે દર્શકોને ઘણી પસંદ આવી હતી અને તે ફિલ્મોમાં કામ કરીને અન્ય અભિનેત્રીઓ ખૂબ જ લોકપ્રિય બની હતી.

90ના દાયકા સુધીમાં જૂહી ખૂબ જ લોકપ્રિય થઈ ગઈ હતી. તેની પાસે કામની કોઈ કમી નહોતી. આવી સ્થિતિમાં તેણે સમયના અભાવે ઘણી ફિલ્મો ઠુકરાવી દીધી હતી, પરંતુ જ્યારે તે ફિલ્મો હિટ થઈ ત્યારે જુહીને તેની ભૂલનો અહેસાસ થયો. એક ઈન્ટરવ્યુમાં જૂહીએ તે ફિલ્મો વિશે વાત કરી હતી જેને તેણે રિજેક્ટ કરી હતી.

જુહીએ રિજેક્ટ કરી હતી આ મોટી ફિલ્મો…
તેના એક ઈન્ટરવ્યુમાં જૂહીએ તે ફિલ્મોના નામ પણ જણાવ્યા હતા જે તેણે રિજેક્ટ કરી હતી. જૂહીએ ઈન્ટરવ્યુમાં કહ્યું હતું કે, મેં ‘રાજા હિન્દુસ્તાની’, ‘દિલ તો પાગલ હૈ’ અને ‘બીવી નંબર 1’ જેવી ફિલ્મોની ઓફર ઠુકરાવી દીધી હતી. જૂહીએ પણ કબૂલ્યું હતું કે મને આ ફિલ્મો માટે ના કહેવાનો અફસોસ છે.

બીજી તરફ જૂહી ચાવલાએ પણ કહ્યું હતું કે મને એ વાતની પણ ખુશી છે કે તેણે અન્ય અભિનેત્રીઓને સુપરસ્ટાર બનાવી છે. તમને જણાવી દઈએ કે જૂહી દ્વારા રિજેક્ટ કરાયેલી આ ત્રણ ફિલ્મો બોલિવૂડના ત્રણ મોટા ખાનની હતી. જેમાં ‘રાજા હિન્દુસ્તાની’માં આમિર સાથે કરિશ્મા કપૂર, ‘દિલ તો પાગલ હૈ’માં શાહરૂખ સાથે માધુરી દીક્ષિત અને કરિશ્મા કપૂર અને ‘બીવી નંબર 1’માં સલમાન ખાન સાથે કરિશ્મા કપૂર અને સુષ્મિતા સેન છે.

જુહીએ એમ પણ કહ્યું હતું કે, “મને ઘણી શાનદાર ફિલ્મોમાં કામ કરવાની તક મળી પરંતુ મારો અહંકાર રસ્તામાં આવી ગયો. મારે કેટલીક ફિલ્મો કરવી જોઈતી હતી જે મેં નથી કરી. મારે વધુ મહેનત કરવી જોઈતી હતી અને સ્પર્ધાત્મક બનવું જોઈતું હતું. મેં સરળ માર્ગ અપનાવ્યો અને હું જે કરતો હતો તે કરવાનું ચાલુ રાખ્યું અને માત્ર એવા લોકો સાથે જ કામ કર્યું જેની સાથે હું આરામદાયક હતો, મેં મારી મર્યાદા તોડી નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *