ફિલ્મો સુપરહિટ રહી પરંતુ આ હિરોઈન બની સુપર ફ્લોપ, આ 5 સુંદરીઓના નામ છે લિસ્ટમાં

બોલિવૂડમાં ફેમસ બનવું પણ આસાન નથી. તમારી ફિલ્મની સફળતા તેનું માપદંડ નથી. જો તમને લાગતું હોય કે બોલિવૂડમાં કોઈ હિરોઈનની ફિલ્મ સુપરહિટ થઈ જાય છે તો તે સ્ટાર બની જાય છે, તો એવું નથી. અમે તમને 5 સુંદરીઓનો પરિચય કરાવવા જઈ રહ્યા છીએ. તેમની ફિલ્મો સુપરહિટ રહી હતી પરંતુ તે તમામ સુપર ફ્લોપ બની હતી.

આશિકી ની અનુ અગ્રવાલ
90ના દાયકામાં એક ફિલ્મ આવી હતી. આ ફિલ્મે ખળભળાટ મચાવ્યો હતો. ખાસ કરીને પ્રેમી યુગલ આ ફિલ્મ અને તેના ગીતોના દિવાના થઈ ગયા. આ ફિલ્મનું નામ હતું ‘આશિકી’. ફિલ્મમાં રાહુલ રાય હીરો હતો અને અનુ અગ્રવાલ હીરોઈન હતી.

અનુ અગ્રવાલ પહેલી જ ફિલ્મમાં હિટ રહી હતી. આશિકીએ ઘણી કમાણી કરી હતી. અનુને રાતોરાત સફળતા મળી. જો કે તે પછી દર્શકોએ તેને પસંદ ન કર્યો. તે સુપર ફ્લોપ હિરોઈનની યાદીમાં આવી અને ગુમનામ બની ગઈ.

મુન્નાભાઈની ગ્રેસી સિંહ
સંજય દત્તની ફિલ્મ મુન્નાભાઈ MBBSએ પણ બોલિવૂડમાં ધૂમ મચાવી હતી. આ ફિલ્મમાં સંજય દત્ત મુન્નાભાઈ બન્યો અને તેનો શિષ્ય સર્કિટ જે અરશદ વારસી બન્યો. બંનેની જોડીએ અજાયબીઓ કરી હતી. આ ફિલ્મની હીરોઈન ગ્રેસી સિંહ હતી.

ગ્રેસી સિંહની આ ફિલ્મ સુપરહિટ રહી હતી. આ પછી, તે બીજી અદ્ભુત ફિલ્મ ગંગાજલમાં જોવા મળી હતી. આ પછી દર્શકોએ પણ તેને પસંદ કરવાનું બંધ કરી દીધું. ગ્રેસી બોલિવૂડમાંથી ગાયબ થઈ ગઈ અને તેનું નામ સુપર ફ્લોપની યાદીમાં આવ્યું.

તેરે નામ કી ભૂમિકા ચાવલા
સલમાન ખાનની ફિલ્મ ‘તેરે નામ’એ પણ દર્શકોના દિલ પર ઘણું રાજ કર્યું. તરંગી પ્રેમીનું પાત્ર સલમાને ખૂબ જ સારી રીતે ભજવ્યું હતું. આ ફિલ્મની હિરોઈન ભૂમિકા ચાવલા હતી અને આ ફિલ્મ પણ સુપરહિટ રહી હતી.

આ પછી ભૂમિકા અભિષેક સાથે ફિલ્મ ‘રન’માં જોવા મળી હતી. તે ‘દિલ ને જીસે અપના કહા’માં પણ જોવા મળી હતી. આ પછી તે પણ ક્યાંક વિસ્મૃતિમાં ખોવાઈ ગઈ. તેને બોલિવૂડમાં રહેવા માટે જગ્યા ન મળી. તેનું નામ પણ ફ્લોપ અભિનેત્રીઓની યાદીમાં છે.

આશિકી બનાયા આપને ની તનુશ્રી દત્તા
આ યાદીમાં તનુશ્રી દત્તાનું નામ પણ સામેલ છે. તે સુપર ફ્લોપ અભિનેત્રી પણ છે. જોકે એક સમયે તેનો ક્રેઝ ઘણો જ હતો. તે ફિલ્મ ‘આશિક બનાયા આપને’માં ઈમરાન હાશ્મી સાથે જોવા મળી હતી.

આ પછી તેણે એક પછી એક ફ્લોપ ફિલ્મો આપવાનું શરૂ કર્યું. આ કારણે દર્શકોએ તેને નાપસંદ કર્યો. જ્યારે તેને બોલિવૂડમાં કામ મળતું બંધ થઈ ગયું તો તેણે પણ અંતર બનાવી લીધું. હવે તે ફ્લોપ હિરોઈનોમાં પણ સામેલ થઈ ગઈ છે.

રોક ઓન ની પ્રાચી દેસાઈ
આ ફ્લોપ હિરોઈનોની યાદીમાં પ્રાચી દેસાઈ પણ છે. ટીવીમાંથી ફિલ્મોમાં આવેલી પ્રાચી દેસાઈએ કેટલીક ફિલ્મોમાં પણ અદ્ભુત કામ કર્યું હતું. તે ‘વન્સ અપોન અ ટાઈમ ઈન મુંબઈ’, ‘રોક ઓન’ અને ‘બોલ બચ્ચન’ જેવી ફિલ્મોમાં જોવા મળી હતી.

તેને જોઈને લાગ્યું કે તે સારી હીરોઈન સાથે સ્પર્ધા કરવા જઈ રહી છે. પછી અચાનક તે પણ વિસ્મૃતિમાં જતી રહી. બોલિવૂડમાં પણ તેનો સિક્કો ચાલી શક્યો નહીં.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *